Jerin sunaye: Shettima, Lawan, Akpabio da sauran yan takarar sanata 106 na APC a zaben 2023

Jerin sunaye: Shettima, Lawan, Akpabio da sauran yan takarar sanata 106 na APC a zaben 2023

Jam’iyyar All Progressives Congress (APC) ta gabatar da sunayen yan takararta na kujerar sanata a babban zaben 2023 mai zuwa.

Jaridar The Cable ta rahoto cewa APC ta mika jerin sunayen wanda ke dauke da sa hannu da kwanan wata 16 ga watan Yuni ga hukumar zabe ta kasa mai zaman kanta (INEC).

Shahararrun mutanen da sunayensu ya samu shiga takardar sun hada tsohon gwamnan jihar Abia kuma sanata mai wakiltan Abia ta arewa, Orji Kalu, tsohon ministan harkokin Neja Delta, Godswill Akpabio da gwamnan jihar Ebonyi, David Umahi.

Yan takarar kujerar sanata
Jerin sunaye: Umahi, Lawan, Akpabio da sauran yan takarar sanata 106 na APC a zaben 2023 Hoto: The Guardian Nigeria/Premium Times/Punch
Asali: UGC

Sauran sun hada da Gwamnan jihar Kebbi, Atiku Bagudu, tsohon gwamnan jihar Edo, Adams Oshiomhole; shugaban majalisar dattawa, Ahmad Lawan; tsohon gwamnan jihar Ogun, Gbenga Daniel da gwamnan jihar Filato, Simon Lalong.

Kara karanta wannan

2023: 'Ka ci amanar mu' Gwamna Okowa da Atiku ya zaɓa mataimaki ya shiga tsaka mai wuya

Ga cikakken sunayen:

Shin kana da labarin da ka/ki ke son an wallafa ma ka/ki? Ka tuntubemu a info@corp.legit.ng!

  1. Abia ta tsakiya: Emeka Atuma
  2. Abia ta arewa: Orji Uzor Kalu
  3. Abia ta kudu: Blessing Nwagba
  4. Adamawa ta tsakiya: Abdulaziz Nyako
  5. Adamawa ta arewa: Elisha Ishaku
  6. Adamawa ta kudu: Adamu Ismaila
  7. Akwa Ibom ta arewa maso gabas: Emaeyak Ukpong
  8. Akwa Ibom ta arewa maso yamma: Godswill Akpabio
  9. Akwa Ibom ta kudu: Martins Udo-Inyang
  10. Anambra ta tsakiya: Okelekwe Boniface
  11. Anambra ta arewa: Ify Anaozuonwu
  12. Anambra ta kudu: Chukwuma Umeorji
  13. Bauchi ta tsakiya: Uba Umar
  14. Bauchi ta arewa: Sirajo Tanko Moh’d
  15. Bauchi ta kudu: Shehu Umar
  16. Bayelsa ta tsakiya: Timipa Orunimighe
  17. Bayelsa ta gabas: Degi Eremienyo
  18. Bayelsa ta yamma: Wilson Dauyegha
  19. Benue ta arewa maso gabas: Emmanuel Udende
  20. Benue ta arewa maso yamma: Titus Zam
  21. Benue ta kudu: Daniel Onjeh
  22. Borno ta tsakiya: Kashim Shettima
  23. Borno ta arewa: Mohammad Mynguno
  24. Borno ta kudu: Mohammed Ali Ndume
  25. Cross River ta tsakiya: Eteng Williams
  26. Cross River ta arewa: Martin Orim
  27. Cross River ta kudu: Asuquo Ekpenyong
  28. Delta ta tsakiya: Ede Dafinone
  29. Delta ta arewa: Peter Nwaoboshi
  30. Delta ta kudu: Joel Onowakpo Thomas
  31. Ebonyi ta tsakiya: Emeka Eze
  32. Ebonyi ta arewa: Onyeka Peter
  33. Ebonyi ta kudu: David Umahi
  34. Edo ta tsakiya: Monday Okpebholo
  35. Edo ta arewa: Adams Oshiomhole
  36. Edo ta kudu: Valentine Asuen
  37. Ekiti ta tsakiya: Michael Bamidele
  38. Ekiti ta arewa: Cyril Oluwole Fasuyi
  39. Ekiti ta kudu: Adaramodu Adeyemi
  40. Enugu ta gabas: Adaku Aguocha
  41. Enugu ta arewa: Simon Eze
  42. Enugu ta yamma: Oby Nwofor
  43. Gombe ta tsakiya: Danjuma Goje
  44. Gombe ta arewa: Saidu Alkali
  45. Gombe ta kudu: Joshua Lidani
  46. Imo ta gabas: Prince Alex Mbata
  47. Imo ta arewa: Patrick Ndubueze
  48. Imo ta yamma: Osita Izunaso
  49. Jigawa ta arewa maso gabas: Ahmed Abdulhamid
  50. Jigawa ta arewa maso yamma: Babangida Hussaini
  51. Jigawa ta kudu maso yamma: Tijjani Kiyawa
  52. Kaduna ta tsakiya: Muhammad Abdullahi
  53. Kaduna ta arewa: Suleiman Kwari
  54. Kaduna ta kudu: Bulus Audu
  55. Kano ta tsakiya: Abdulsalam Zaura
  56. Kano ta arewa: Barau Jibrin
  57. Kano ta kudu: Kabiru Gaya
  58. Katsina ta tsakiya: Abdulaziz Yara’dua
  59. Katsina ta arewa: Nasiru Daura
  60. Katsina ta kudu: Muktar Dandutse
  61. Kebbi ta tsakiya: Atiku Bagudu
  62. Kebbi ta arewa: Hussaini Kangiwa
  63. Kebbi ta kudu: Bala Na‘Allah
  64. Kogi ta tsakiya: Ohere Abubakar
  65. Kogi ta gabas: Isah Jibrin
  66. Kogi ta yamma: Karimi Sunday Steve
  67. Kwara ta tsakiya: Saliu Mustapha
  68. Kwara ta arewa: Sadiq Umar
  69. Kwara ta kudu: Lola Ashiru
  70. Lagos ta tsakiya: Eshilokun Sanni
  71. Lagos ta gabas: Mukhail Abiru
  72. Lagos ta yamma: Idiat Adebule
  73. Nasarawa ta arewa: Danladi Halilu
  74. Nasarawa ta kudu: Umaru Al-Makura
  75. Nasarawa ta yamma: Shehu Tukur
  76. Niger ta gabas: Mohammad Musa
  77. Niger ta arewa: Abubakar Sani Bello
  78. Niger ta kudu: Bima Enasi
  79. Ogun ta tsakiya: Shuaib Salisu
  80. Ogun ta gabas: Olugbenga Daniel
  81. Ogun ta yamma: Olamilekan Adeola
  82. Ondo ta tsakiya: Adeniyi Adegbonire
  83. Ondo ta arewa: Ipinsagba Olajide
  84. Ondo ta kudu: Jimoh Ibrahim
  85. Osun ta tsakiya: Ajibola Basiru
  86. Osun ta gabas: Israel Famurewa
  87. Osun ta yamma: Amidu Raheem
  88. Oyo ta tsakiya: Yunus Akintunde
  89. Oyo ta arewa: Fatai Buhari
  90. Oyo ta kudu: Sarafa Ali
  91. Plateau ta tsakiya: Diiket Plang
  92. Plateau ta arewa: Christopher Giwa
  93. Plateau ta kudu: Simon Lalong
  94. Rivers ta gabas: Ndubuisi Nwankwo
  95. Rivers ta kudu maso gabas: Oji Ngofa
  96. Rivers ta yamma: Asita Honourable
  97. Sokoto ta gabas: Ibrahim Lamido
  98. Sokoto ta arewa: Aliyu Wamako
  99. Sokoto ta kudu: Ibrahim Abdullahi
  100. Taraba ta tsakiya: Marafa Abba
  101. Taraba ta arewa: Sani Abubakar
  102. Taraba ta kudu: Danjuma Shiddi
  103. Yobe ta gabas: Ibrahim Gaidam
  104. Yobe ta arewa: Ahmed Lawan
  105. Yobe ta kudu: Mohammed Bomai
  106. Zamfara ta tsakiya: Kabiru Marafa
  107. Zamfara ta arewa: Sahabi Ya’u
  108. Zamfara ta yamma: Abdulaziz Yari
  109. Babbar birnin tarayya: Zakari Angulu

Kara karanta wannan

Yau ko gobe Juma'a: Ganduje, Shettima, da mutum biyu da ake sa ran Tinubu zai zaba, Majiya

Lawan ya tsallake rijiya da baya, sunansa ya maye gurbin na Machina a matsayin dan takarar sanata na APC

A wani labarin, mun ji cewa an bayyana sunan shugaban majalisar dattawa, Ahmad Lawan, a matsayin dan takarar kujerar sanata mai wakiltan Yobe ta arewa na jam’iyyar the All Progressives Congress (APC) a zaben 2023.

Lamarin na zuwa ne yan awanni bayan Bashir Machina, wanda ya lashe zaben fidda gwanin APC na kujerar, ya jadadda cewa ba zai janyewa shugaban majalisar dattawan ba.

Lawan dai ya yi takarar tikitin shugaban kasa na jam’iyyar APC sannan awanni kafin fara zaben fidda gwanin sai shugaban jam’iyyar na kasa, Abdullahi Adamu ya sanar da shi a matsayin dan takarar maslaha na jam’iyyar.

Asali: Legit.ng

Online view pixel