Ahmad Yusuf
10082 articles published since 01 Mar 2021
10082 articles published since 01 Mar 2021
Shugaban jam'iyyar APC na ƙasa, Sanata Abdullahi Adamu, yace babu inda APC zata kai a zaɓen shugaban ƙasa matuƙar gwamnonin jam'iyyar suka tsame kansu a kamfe.
Hukumar zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa ta fitar da sunayen yan takarar gwamna 17 da zasu fafata a zaɓen gwamnan jihar Kaduna 2023 ciki har da Uba Sani na APC.
Wasu miyagun yan bindiga sun yi garkuwa da ɗan uwan tsohon sojamai ritaya a ƙauyen Daika dake ƙaramar hukumar Mangu, jihar Filato ranar Litinin da daddare.
Gwamnatin jihar Zamfara ƙarƙashin jagorancin gwamna Bello Matawalle ta amince zata fara aiwatar da tsarin mafi ƙarancin Albashi na N30,000 a watan Nuwamba.
Shugaban majalisar wakilan tarayya, Femi Gabajabiamila, yace taronsu da Shugaban kasa kan ASUU ya yi armashi kuma zasu koma ranar Alhamis don sake zama na karsh
Wasu tsagerun yan bindiga sun shiga har cikin gida, sun kashe wani malamin addinin Musulunci, Alfa Tunde Aribidesi, sun kuma yi garkuwa da manyan yaransa biyu.
Wasu miyagun yan bindiga sun kashe mutane 12 a wani harin ɓad da kama da suka kai wata Ruga a ƙaramar hukumar Bali a jihar Taraba, arewa maso gabashin Najeriya.
Bappah Muhammed, babban yaya ga gwamna Bala Muhammed na jihar Bauchi ya rigamu gidan gaskiya ranar Lahadi 2 ga watan Oktoba, 2022a Asibitin ƙasar Turkiyya.
Darakta janar na kwamitin yaƙin neman zaɓe a jam'iyyar PDP kuma gwamnan Sakkwato, Aminu Tambuwal, yacw ranar Litinin jam'iyya zata kaɗa fara kamfe a birnin Uyo.
Ahmad Yusuf
Samu kari