Ahmad Yusuf
10081 articles published since 01 Mar 2021
10081 articles published since 01 Mar 2021
A shirye-shiryen fara kamfe, ɗan takarar shugaban kasa a inuwar PDP, Alhaji Atiku Abubakar, ya dira jihar Enugu tare da tawagarsa domin gana wa da kusoshin PDP.
Wasu miyagun 'yan bindiga a cikin motoci uku sun kai hari shingen binciken ababen hawa a jihar Enugu, sun yi musayar wuta mai muni da sojoji da 'yan sanda.
Kotun ma'aikata dake zama a birnin tarayya Abuja ta kori ƙarar da ɗalibai suka shigar da ƙungiyar ASUU da gwamnatin tarayya don tilasta musu a janye yajin aiki.
A baya-bayan nan lamarin ummita da ɗan China ya ta da hankulan mutane, sai dai ba shi karona farko da soyayya ke kare wa da ajalin ɗaya daga cikin masoya ba.
A ci gaba da tattaunawar neman shawari gabanin zaɓen 2023, mai neman zaman shugaban ƙasa a inuwar PDP, Atiku zai gana da masu ruwa tsaki na kudu maso gabas.
Wasu miyagun 'yan bindiga da ake zaton masu garkuwa da mutane ne sun yi awon gaba da basaraken gargajiya na masarautar Tal, Alhaji Dabo Gutus a jihar Filato.
Yayin da rage 'yan kwanaki a fara yaƙin neman zaɓen shugaban kasa, Alhaji Atiku Abubakar, ya naɗa da wasu kusoshin siyasa a cikin tagarsa ta kamfen zaɓen 2023.
Wasu miyagun 'yan bindiga sun yi ajalin Insufektan 'yan sanda yayin da suka kai hari kan titin Katsina zuwa Jibiya, sun yi awon gaba da dandazon matafiya .
Kwamishinan muhalli da albarkatu na jihar Nasarawada bai jima da sauka daga nuƙaminsa ya koma NNPP ba, Ibrahim Abubakar, ya sha da ƙyar a harin yan bindiga.
Ahmad Yusuf
Samu kari