Yanzu Yanzu: Ahmad Lawan ya bayyana sunayen shugabannin kwamitocin majalisar dattawa da mataimakansu

Yanzu Yanzu: Ahmad Lawan ya bayyana sunayen shugabannin kwamitocin majalisar dattawa da mataimakansu

Shugaban majalisar dattawa, Ahmed Lawan ya sanar da kwamitocin majalisar dattawa, inda ya ambaci sunayen shugabanni da mataimakin shugabannin kwamitocin.

Da yake sanar da shugabannin kwamitocin a zauren majalisa a ranar Talata, 30 ga watan Yuli, Mista Lawan ya ambaci sunan Barau Jibrin (APC-Kano) a matsayin Shugaban kwamitin kasafin kudi.

Ga cikakken sunayen kwamitocin da shugabanninsu:

1. Ayyukan Gona – Abdullahi Adamu, Bima Enagi.

2. Sojojin Sama – Bala Ibn Na’Allah, Michael Nnachi.

3. Yaki da Cin hanci da Rashawa – Suleiman Kwari, Aliyu Wamakko.

4. Kasafin Kudi – Barau Jibrin, Stella Oduah.

5. Sojojin Kasa – Ali Ndume, Abba Moro.

6. Jiragen Sama – Dino Melaye, Bala Na’Allah.

7. Bankuna, Inshora, cibiyoyi da ma’aikatun hada-hadar kudi – Uba Sani, Orji Uzor Kalu.

8. Kasuwannin Hadada-hadar kudi – Ibikunle Amosun, Binos Yero

9. Sadarwa – Oluremi Tinubu, Ibrahim Bomai.

10. Harkokin kasashen Nahiyar Afrika – Chimaroke Nnamani, Yusuf Yusuf.

11. Al’adu da yawon bude Ido- Rochas Okorocha, Ignatius Longjohn.

12. Hukumar Kwastan – Francis Alimekhena, Francis Fadahunsi.

13. Tsaro – Aliyu Wamakko, Istifanus Gyang.

14. Yan Najeriya dake Kasashen Waje da Kungiyoyi masu Zaman Kansu – Bashiru Ajibola, Ibrahim Oloriegbe.

15. Harkokin man Fetur- Sabo Mohammed, Philip Aduda.

16. Kwayoyi da kayan Maye- Hezekaiah Dimka, Chimaroke Nnamani.

17. Canjin yanayi- Mohammad Gusau, Olubunmi Adetunmbi.

18. Ilimi- Ibrahim Geidam, Akon Eyakenyi

19. Kwadago – Ben Umajumogwu, Kabiru Barkiya.

20. Kasa – Ike Ekweremadu, Ibrahim Hadejia.

21. Ayyukan Gwamnati – Ibrahim Shekarau, Barinadas Mpigi.

22. Ethics, Privileges and Public Petitions – Patrick Akinyelure, Ahmed Babba-Kaita.

23. Abuja – Abubakar Kyari, Tolu Odebiyi.

24.Federal Character and Intergovernmental Affairs – Danjuma Laah, Yahaya Gumau.

25. Hukumar FERMA – Gershom Bassey, Kabir Barkiya.

26. Kudi – Adeola Olamilekan, Isa Jibrin.

27. Kasashen Waje – Mohammed Bulkachuwa, Ignatius Longjohn.

28. Iskar Gas – James Manager, Biobaraku Wangagra.

29. Kiwon Lafiya – Ibrahim Oloriegbe, Betty Apiafi.

30. Gidaje – Sam Egwu, Lola Ashiru.

31. Kimiyya – Yakubu Useni, Abdulfatai Buhari.

32. Hukumar Zabe – Kabiru Gaya, Sahabi Ya’u.

33. Masana’antu – Adebayo Osinowo.

34. Yada Labarai – Danladi Sankara, Aishatu Ahmed.

35. Ayyukan cikin Gida -Kashim Shettima, Diri Douye.

36. Jam’iyyu – Godiya Akwashiki, Abba Moro.

37. Shari’a – Michael Bamidele, Emmanuel Oker-Jev.

38. Sufurin Kasa – Abdulfatai Buhari, Nicholas Tofowomo.

39. Ayyukan Majalisa – Oriolowo Adeyemi, Sabi Abdullahi.

40. Local Content – Teslim Folarin, Sabi Abdullahi.

41. Basuka – Clifford Ordia, Bima Enagi.

42. Sufurin ruwan – Danjuma Goje, Adebayo Osinowo.

43. Wayar da kan Jama’a- Adedayo Adeyeye, Akwashiki Godiya.

44. Zama dsan Kasa – Sa’idu Alkali, Suleiman Kwari.

45. Tsare-Tsare – Olubunmi Adetunmbi, Lawrence Ewhrudjakpo.

46. Tsaron Cikin Gida – Abdullahi Gobir, Chukwuka Utazi.

47. Jami’an Tsaron Ruwa- George Sekibo, Elisha Abbo.

48. Neja Delta – Peter Nwabaoshi, Bulus Amos.

49. Danyen Mai – Albert Akpan, Ifeanyi Ubah.

50. ‘Yan sanda – Dauda Jika, Abubakar Tambuwal.

51. Kauda Talauci – Lawal Gumau, Michael Nnachi.

52. Wutan Lantarki – Gabriel Suswam, Enyinnaya Abaribe.

53. Kiwon Lafia na Matakin Farko – Chuwkuka Utazi, Sadiq Umar.

54. Saida hannun Jari – Theodore Orji, Oriolowo Adeyemi.

55. Asusun Yan Kasa – Mathew Urghohide, Ibrahim Hassan.

56. Public Procurement – Shuaibu Lau, Lola Ashiru.

57. Rules and business – Sadiq Umar, Yahaya Abdullahi.

58. Kimiyya da Fasaha – Uche Ekwunife, Robert Boroffice.

KU KARANTA KUMA: Ba jira: Shugaba Buhari zai rantsar da sababbin ministo a ranar Laraba

59. Ayyukan Majalisa – Sani Musa, Lawal Hassan.

60. Ma’adinai – Tanko Almakura, Oriolowo Adeyeye.

61. Wasanni- Joseph Garba

62. Jihohi da Kananan Hukumomi – Lekan Mustapha, Francis Onyewuchi.

63. Ayyuka na Musamman – Yusuf Yusuf, Biobaraku Wangagra.

64. SDGs – Aisha Dahiru, Lekan Mustapha

65. Manyan Makarantun Kasa- Ahmed Baba Kaita, Sandy Onor.

66. Kasuwanci – Rose Oko, Francis Fadahunsi.

67. Ruwa – Bello Mandiya, Christopher Ekpeyong.

68. Harkokin Mata – Betty Apiafi, Aishatu Dahiru.

69. Ayyuka – Adamu Aliero, Emmanuel Bwacha.

Idan kuna da wata shawara ko bukatar bamu labari, tuntube mu a: labaranhausa@corp.legit.ng

Latsa wannan domin samun sabuwar manhajar labarai ta Legit.ng Hausa a wayar ku ta hannu: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.naij.hausa&hl=en

Ku biyo mu a shafukanmu na dandalin sada zumunta:

Facebook: https://facebook.com/legitnghausa

Twitter: https://twitter.com/legitnghausa

Muhimmiyar sanarwa: Shafin NAIJ.com Hausa ya koma LEGIT.ng Hausa. Mun gode da kasancewa tare da mu.

Asali: Legit.ng

Online view pixel