Nigerian news All categories All tags
Jawadawalin sunayen yan takarar kujerar majalisar dattawan da APC ta tantance

Jawadawalin sunayen yan takarar kujerar majalisar dattawan da APC ta tantance

A ranar Laraba 19 ga watan Satumbar 2018, jam'iyyar APC ta fara tantance 'yan takara a kujeru daban daban karkashin jam'iyyar a fadin kasar, wanda aka tsara kammalashi a ranar Juma'a 21 ga watan Satumba, 2018.

An tantance yan takarar kujerun gwamnoni da yan majalisun tarayya da na dattijai a babban birnin tarayya Abuja, ya yin da aka tantance yan takarar majalisun dokoki na jihohi a jihohin 'yan takarar.

Bayan kammala tantancewar, a karshe dai jam'iyyar ta bayyana sunayen 'yan takarar majalisun dattijai da kwamitin gudanarwar jam'iyyar ya tantance. Bayanin hakan na kunshe ne a cikin wata sanarwa daga sakataren watsa labarai na APC Mr. Yekini Nabena.

KARANTA WANNAN: Babbar magana: Buhari ya lalata Nigeria fiye da tunanin mutane - Gwamna Fayose

Ga jerin sunayen da kwamitin ya tantance:

AKWA IBOM STATE

1. H.E. SEN. GODSWILL O. AKPABIO AKWA-IBOM NORTH – WEST

2. SEN. EFFIONG NELSON ASUQUO AKWA-IBOM SOUTH

3. HON. EKPEYONG E. ETIM AKWA-IBOM NORTH – EAST

4. HON. KUFREABASI B. ETUK AKWA-IBOM SOUTH

5. MR. JAMES EKPE EFFIONG AKWA-IBOM SOUTH

CROSS RIVER STATE

1. SEN. BASSEY E. OTU CROSS RIVER SOUTH

2. CHIEF RAY UGBAI I. MORPHY CROSS RIVER NORTH

3. CHIEF AKIN A. RICKETTS CROSS RIVER CENTRAL

4. PROF. OKA MARTIN OBONO CROSS RIVER CENTRAL

5. NYIAM WABILY CROSS RIVER NORTH

6. PST. (MRS.) MBUK MAYENI CROSS RIVER SOUTH

7. SEN. NDOMA – EGBA VICTOR CROSS RIVER CENTRAL

8. DR. AYUK H. EGBE CROSS RIVER CENTRAL

DELTA STATE

1. MR. EMERHOR OGHENETEGA DELTA CENTRAL

2. DR. MRS. MARIAN N. OGOH – ALI DELTA NORTH

3. SEN. OVIE OMO – AGEGE DELTA CENTRAL

4. H. E. DR. UDUAGHAN E. EWATA DELTA SOUTH

5. HON. ENGR. DORIS UBOH DELTA NORTH

6. GABRIEL OYIBODE

EDO STATE

1. SEN. FRANCIS ALIKIKHEMA EDO NORTH

2. HON. JOHN INEGBEDION EDO CENTRAL

3. IGBOGBO SYLVANUS EDO CENTRAL

4. HON. IKHARIALE A. PATRICK EDO CENTRAL

5. HON. PATRICK OBAHIAGHON EDO SOUTH

6. VICTORIA E. DIEJOMAOH EDO NORTH

7. ERAHABOR EMOKPAE EDO SOUTH

BAYELSA STATE

1. FESTUS DAUMIEBI S. BAYELSA CENTRAL

2. MR. AYOBEGHA JAMES BAYELSA EAST

3. MR. BIOBARAKUMA DEGI BAYELSA EAST

4. INDUYIMI T. KOMONIBO BAYELSA CENTRAL

5. CAPTAIN MATTHEW KARIMO BAYELSA WEST

6. SILVA OPUALA – CHARLES BAYELSA CENTRAL

7. HON. DR. STELLA AYAMARA BAYELSA WEST

KADUNA STATE

1. SULIEMAN ABDUL KWARI ZONE 1

2. BARNABAS YUSUF BALA ZONE 3

3. SEN. SHEHU SANI ZONE 2

4. SEN. ZAGI CALEB ZONE

KANO STATE

1. BARR. HAJIYA LAILA BUHARI CENTRAL

2. SEN. BARAU I. JIBRIN NORTH

3. ISA YAHAYA ZAREWA SOUTH

4. SEN. KABIRU IBRAHIM GAYA SOUTH

5. SULIEMAN IBRAHIM HALILU NORTH

6. SULIEMAN ABDULRAHMAN KAWU SOUTH

7. IBRAHIM SHEKARAU CENTRAL

ZAMFARA STATE

1. ABDULAZIZ ABUBAKAR YARI WEST

2. HON. IKRA A. BUBIS CENTRAL

3. TIJANI Y. KAURA YAHAYA NORTH

KATSINA STATE

1. BRIG. MAHARAZU ISMAIL TSIGA SOUTH

2. FARUK LAWAL SOUTH

3. MOHAMMED NUR KHALIL SOUTH

4. SEN. IBRAHIM M. IDA CENTRAL

5. MUHAMMED SAGIR USMAN CENTRAL

6. SEN. UMARU I. KURFI CENTRAL

7. ABDULLAZIZ MUSA YAR’ADUA CENTRAL

KEBBI STATE

1. MRS. ASIYA AMINU SOUTH

2. ABDULLAHI YAHAYA ABUBAKAR NORTH

3. MOHAMMED MALLAM ARZIKA SOUTH

4. IBRAHIM MUHHAMMED MERA NORTH

5. SEN. MUHAMMED ADAMU ALEIRO CENTRAL

6. SULIEMAN A. MUHAMMED NORTH

7. PRINCE SULE – IKO SADEEQ SANI SOUTH

8. SEN. IBN NA – ALLAH SOUTH

9. AMINU KABIR SHAMAKI CENTRAL

10. DIG SULEIMAN DAUDA FAKAI (RTD) SOUTH

JIGAWA STATE

1. HADI UKASHATU GUMEL WEST

2. SEN. DANLADI ABDULLAHI SANKARA WEST

3. SABO MOHAMMED NAKODU SOUTH

4. ABDULLAHI ABUBAKAR GUMEL WEST

5. IBRAHIM HASSAN H. EAST

6. MOHAMMED AHMED GARBA EAST

7. ENGR. HABU AHMED GUMEL WEST

8. HUSSANI MOHAMMED EAST

9. BAR. SULEIMAN ABBA (RTD IG) SOUTH

SOKOTO STATE

1. SEN. DR. IBRAHIM ABDULLAHI GOBIR EAST

2. DR. MUHAMMAD JABBI KILGORI SOUTH

3. SEN. ALIYU M. WAMMAKO CENTRAL

ABIA STATE

1. HON. IHEANACHO OBIOMA ABIA CENTRAL

2. SIR MARCUS I. WABARA ABIA SOUTH

3. SEN. NKECHI NWAOGU ABIA CENTRAL

4. ENGR. ONYEIZU CHINEDU C. ABIA SOUTH

5. ONYENOLU BRIGHTMAN ABIA CENTRAL

6. ANYIM NYERERE CHINENYE ABIA SOUTH

ANAMBRA STATE

1. SEN. ANDY EMMANUEL UBA ANAMBRA SOUTH

2. HON. EBELE OBI ANAMBRA CENTRAL

3. SEN. UCHE LILIAN EKWUNIFE ANAMBRA CENTRAL

4. ENGR. NELSON OSELOKA ONUGBOGU ANAMBRA NORTH

5. CHIEF UZOMA IGBONWA ANAMBRA CENTRAL

EBONYI STATE

1. PROPHET (DR.) ADOL-AWAM CHRIS EBONYI NORTH

2. PRINCE NWAEZE ONU EBONYI SOUTH

3. ANN NWANYIBUIFE AGOM – EZE EBONYI SOUTH

4. JULIUS ALI UCHA EBONYI CENTRAL

5. CHIEF OGBAGA GODWIN O. EBONYI NORTH

6. ALO SIMEON ORIGUM EBONYI NORTH

7. HON. CHIEF ENYI C. ENYI EBONYI CENTRAL

8. CHIEF (HON) MATTHIAS J.N. ADAM EBONYI NORTH

9. OMO CHRISTOPHER ISU EBONYI SOUTH CLEARED

10. ELECHI ELECHI NNANNIA EBONYI CENTRAL

11. HON. INNOCENT USO CHIME, OON EBONYI CENTRAL

ENUGU STATE

1. GBAZUEAGU NWEKE G. ENUGU WEST

2. ODO EUGENE OGBONNA ENUGU NORTH

3. OSITA A. OKECHUKWU ENUGU WEST

4. HON. HYACINTH NSUDE AKUBUILO ENUGU NORTH

5. BARR. MRS. IBELAKU JULIET NNAGWU ENUGU WEST

6. PIUS CHUKWUEMEKA EZE ENUGU WEST

7. MBA ANTHONY AKUBUEZE ENUGU EAST

8. EZEMBA UCHENNA ANN ENUGU EAST

9. NNAMANI OKORO NONYE S. ENUGU EAST

10. ADAKU OGBU AGUOCHA ENUGU EAST

IMO STATE

1. PRINCE MAXWELL PHILLIS IGWE IMO EAST (OWERRI ZONE)

2. UWAJUMOGU B CHUKWUEMEKA OKIGWE ZONE

3. ROCHAS ANAYO OKOROCHA IMO WEST

4. ENGR. EMMANUEL U. OJINERE IMO EAST (OWERRI ZONE)

5. CHYMA ANTHONY OWERRI ZONE

6. SEN. HOPE UZODIMMA IMO WEST

EKITI STATE

1. SEN. RAJI–RASAKI FATIMAT OLUFUNKE EKITI CENTRAL

2. BAMIDELE MICHEAL OPEYEMI EKITI CENTRAL

3. SEN. SYLVESTER AYODELE ARISE EKITI NORTH

4. MR. CLEMENT ADEDAYO ADEYEYE EKITI SOUTH

5. SEN. OLUBUNMI AYODEJI ADETUNMBI EKITI NORTH

6. MR FASUYI CYRIL OLUWOLE OLUSEGUN EKITI NORTH

7. MR. OLUWAFEMI VINCENT AJEFE EKITI NORTH

8. MR. OTITOJU KAYODE JULIUS EKITI NORTH

9. MR. OLUSEGUN AYODELE OSINKOLU EKITI NORTH

10. ENGR. BAMISE O. OLADIPUPO EKITI NORTH

ONDO STATE

1. SEN. ROBERT AJAYI OLUDIABISI BORROFICE ONDO NORTH

2. SEN. YELE OMOGUNWA ONDO SOUTH

3. SEN. DONALD OMOTAYO ALASOADURA ONDO CENTRAL

OGUN STATE

1. SEN. OLANREWAJU ADEYEMI TEJUOSO ABEOKUTA CENTRAL

2. HON. OJUBELE JIMOH OLUSOLA OGUN WEST

3. HON. BURAIMO TAOFEEK BUKONOLA OGUN EAST

4. SEN. MUSTAPHA RAMONI OLALEKAN OGUN EAST

5. MR TOLULOPE ODEBIYI OGUN WEST

6. MR OLUSEGUN ADESEGUN OGUN EAST

7. HON. HAMZAT GANIYU OLADUNJOYE OGUN CENTRAL

8. MR. OWODUNNI OPAYEMI OGUN EAST

9. SEN. IBIKUNLE AMOSUN OGUN CENTRAL

LAGOS STATE

1. SEN. OLUREMI TINUBU OON. LAGOS CENTRAL

2. SEN. SOLOMON OLAMILEKAN ADEOLA LAGOS WEST

3. SEN. BAREEHU OLUGBENGA ASHAFA LAGOS EAST

OYO STATE

1. SEN. TESLIM K. FOLARIN OYO CENTRAL

2. HON. TEMITOPE SUGAR OLATOYE OYO CENTRAL

3. SEN. BUHARI ABDULFATAI OYO NORTH

4. DR. AKINOSUN FOLARANMI OLUFISAYO OYO SOUTH

5. MR. KOLADE DANIEL ABIMBOLA OYO CENTRAL

6. HON. OLUOKUN GEORGE AKINTOLA OYO CENTRAL

7. MR OYEDEMI WAKIL OYELERU OYO CENTRAL

8. ENGR. FAOZEY OLADOTUN NURUDEEN OYO CENTRAL

9. ABIOLA AJIMOBI OYO CENTRAL

KOGI STATE

1. YAKUBU OSENI KOGI CENTRAL

2. ADEDOYIN E. IBIKUNLE (MRS.) KOGI WEST

3. DR. WILLIAM TOYIN AKANLE KOGI WEST

4. SMART ADEYEMI KOGI WEST

5. MALL. YAKUBUIBRAHIM A. KOGI CENTRAL

6. NURUDEEN ABATEMI USMAN KOGI CENTRAL

7. ALH. DALHATU M. SAKI KOGI CENTRAL

8. IBRAHIM TAJUDEEN KOGI WEST

9. SEN. ISAH JIBRIN KOGI EAST

10. HON. RAJI ABDULAZEEN KOGI CENTRAL

11. ODIDI YAHAYA AUDU KOGI EAST

12. AJANAH MUHAMMAD KOGI CENTRAL

KWARA STATE

1. ASHIRU OYELOLA YISA KWARA SOUTH

2. DR. OLORIEGBE I. YAHAYA KWARA CENTRAL

3. UMAR OLANREWAJU B. KWARA CENTRAL

4. SULE ABBAS AHMED KWARA NORTH

5. DANKAKA MUHEEDA OFFO KWARA SOUTH

6. ALH. HON ILIASU IBRAHIM KWARA NORTH

7. ABDULMUMINU MUSBAU E. KWARA CENTRAL

8. MALL. ALUKO A. YINKA KWARA CENTRAL

9. USMAN ABUBAKAR MORA (FCAI) KWARA NORTH

10. SEN. AJADI M. SULEIMAN KWARA SOUTH

11. UMAR SADIQ SULEIMAN KWARA NORTH

12. NURUDEEN BALOGUN ADEYEMI KWARA SOUTH

13. ALH. MOHAMMED M.HALIRU KWARA NORTH

14. KAYODE ALABI KWARA SOUTH

BENUE STATE

1. SENATOR GEORGE AKUME NORTH WEST ZONE ‘B’

2. DR. MATTHIAS BYUAN T. NORTH WEST ZONE ‘A’

3. VANDEFAN TERSUGH J. NORTH EAST ZONE ‘A’

4. DANIEL DONALD O. BENUE SOUTH ZONE ‘C’

5. MRS. MINI A. ORUBIBI NORTH EAST ZONE ‘A’

6. H.E. CHIEF STEPHEN L. OFR BENUE SOUTH ZONE ‘C’

7. HON. TSUMBU TERWASE M. NORTH EAST ZONE ‘A’

8. BENJAMIN BEAGH N. NORTH EAST ZONE ‘A’

9. DR. ISAAC AKWUMA EGBOJA BENUE SOUTH ZONE ‘C’

PLATEAU STATE

1. PAULINE TALLEN PLATEAU SOUTH

2. HEZEKIAH AYUBA DIMKA PLATEAU CENTRAL

3. NANVEN NIMFEL PLATEAU SOUTH

4. EDWARD GYANG P. PLATEAU NORTH

5. RUFUS D. BATURE PLATEAU NORTH

6. SAMUEL PIWUNA PLATEAU CENTRAL

7. GONTORI B. DANLADI PLATEAU CENTRAL

8. ADAH D. LUMUMBA PLATEAU NORTH

9. TEEL DASHE STEPHEN PLATEAU SOUTH

10. COMRADE JIBRIN K. BANCIR PLATEAU SOUTH

11. IGNATIUS D. LONGJAN PLATEAU SOUTH

12. DIKET SATSO PLANG PLATEAU CENTRAL

13. JACK YAKUBU PAM PLATEAU NORTH

NIGER STATE

1. SEN. DIVE UMAR ZONE ‘B’

2. HON. MUSA MAHMOOD ZONE ‘B’

3. UMAR FAROUK AYAWA ZONE ‘B’

4. ABDUL IBRAHIM EBBO ZONE ‘A’

5. SEN. DR. A.S. ABDULLAHI ZONE ‘C’

6. MOHAMMED SANI MUSA ZONE ‘B’

7. HALIRU ZAKARI JIKA TORO ZONE ‘C’

8. PAUL TSADO TSWANYA ZONE ‘A’

9. ABDULAMALIKD.U. CHECHE ZONE ‘A’

10. SHEHU SALEH RIJAU ZONE ‘C’

11. MUSTAPHA SANI MOHAMMED ZONE ‘A’

12. MUHAMMADU BALA FARUK ZONE ‘A’

13. BIMA MUHAMMAD ENAGI ZONE ‘A’

14. YUSUF GARBA TAGWAI ZONE ‘B’

15. SHUAIBU IBRAHIM GWADA ZONE ‘B’

16. DR. MOHAMMED SANTUKARI ZONE ‘A’

17. KABIR. MOHAMMED BAWA RIJAU ZONE ‘C’

18. ALH. SALE SAHABI DARANGI ZONE ‘C’

19. MUHAMMAD DATTIJO USMAN ZONE ‘B’

20. ENGR. ADAMU ALFA ABU ZONE ‘A’

21. HON. AFIMIKI E. DAUDU ZONE ‘B’

FEDERAL CAPITAL TERRITORY (FCT)

1. KHAIRAT ABDULRASAQ G. FCT

2. IRETI HEEBAH KINGIBE FCT

3. SEN. ISA MAINA FCT

4. ZAKARI YAMMA ANGULU FCT

5. USMAN JIBRIN WOWO FCT

6. ZEPHANIAH B. JISALO FCT

7. HON. MUSA TANKO ABARI FCT

8. ABOKI ZHAWA FCT

9. DANIEL HASSAN BWALA FCT

NASSARAWA

1. SEN. ABDULLAHI ADAMU NASSARAWA WEST

2. H.E. UMAR TANKO AL-MAKURA NASSARAWA SOUTH

3. SEN. SALIHU HUSSAIN EGYE NASSARAWA SOUTH

4. HON. MRS. MARY .E.E. NASSARAWA NORTH

5. RT. HON. G. AKWASHIKI NASSARAWA NORTH

BAUCHI STATE

1. SEN. LAWAL Y. GUMAU BAUCHI SOUTH

2. SEN. MOHAMMED ALHAJI MOHAMMED BAUCHI CENTRAL

3. ALIYU BAPPA MISAU BAUCHI CENTRAL

4. DR. SAFIYA ILLIYASU MIHAMMED BAUCHI SOUTH

5. DR. DABO ADAMU DANJUMA BAUCHI SOUTH

6. USAMN ABUBAKAR TUGGAR BAUCHI NORTH

7. MOHAMMED FATIMAH FAROUQ BAUCHI SOUTH

8. DR. M.B.W. DOGO MOHAMMED BAUCHI NORTH

9. MAGAJI MOHAMMED UDUBO BAUCHI NORTH

10. ADAMU MOHAMMED BULKACHUWA BAUCHI NORTH

11. HALIRU DAUDA JIKA BAUCHI CENTRAL

12. ABDULKADIR ADAMU BAUCHI NORTH

13. HON. (BARR.) IBRAHIM ZAILANI BAUCHI SOUTH

14. SAMA’ILA AHMED ILAILA BAUCHI CENTRAL

ADAMAWA STATE

1. SEN. AHMED ABUBAKAR ADAMAWA SOUTH

2. SEN. BINTA MASI GARBA ADAMAWA NORTH

3. ALIYU WAKILI BOYA ADAMAWA CENTRAL

4. HON. IBRAHIM ABUBAKAR ADAMAWA CENTRAL

5. BELLO HAMMAN DIRAM ADAMAWA CENTRAL

6. BELLO IBRAHIM ADAMAWA CENTRAL

7. ENGR. UMAR SULEIMAN ADAMAWA CENTRAL

8. AISAHTU DAHIRUAHMED ADAMAWA CENTRAL

TARABA STATE

1. SEN. YUSUF ABUBAKAR YUSUF TARABA CENTRAL

2. MOHAMMED BELLO MUSTAPHA ESQ TARABA NORTH

3. ADAMU IBRAHIM TUBASE TARABA SOUTH

4. AHMED YUSUF TARABA NORTH

5. ISHAYA G. BAUKO TARABA SOUTH

6. RIMANNDE BITRUS NUHU TARABA SOUTH

BORNO STATE

1. DR. ABUBAKAR ALI KULLIMA BORNO NORTH

2. SANDA ALHAJI GARBA BORNO SOUTH

3. FATI KAKENNA ALKALIMUNGONO BORNO NORTH

4. HON. ISA LAWAN BORNO NORTH

5. DR. SALMA ANAS KOLO BORNO SOUTH

6. SEN. MOHAMMED ALI NDUME BORNO SOUTH

7. MUSA BALLA BORNO SOUTH

8. ALI BUKAR WURGE BORNO CENTRAL

9. SEN. ABUBAKAR S. KYARI BORNO NORTH

10. HON. KASHIM SHETTIMA BORNO CENTRAL

GOMBE STATE

1. YORNO LIAZAROSS GOMBE SOUTH

2. GARBA JIJJI GADAM GOMBE NORTH

3. DR. HAJARA IBRAHIM SALIM GOMBE CENTRAL

4. COL. BULUS K. AMOS GOMBE SOUTH

5. KABIRU NUHU POLOMA GOMBE SOUTH

6. MOHAMMED DANJUMA GOJE GOMBE CENTRAL

7. SEN. SAIDU AHMED ALKALI GOMBE NORTH CLEARED

YOBE STATE

1. H.E. ALH. IBRAHIM GAIDAM YOBE EAST

2. SEN. AHMED IBRAHIM LAWAN YOBE NORTH

3. ABDULKADIR JAJERE YOBE SOUTH

4. DR. MOHAMMED LAWAN YAHUZA YOBE NORTH

5. ENGR. ABUBAKAR D. ALIYU YOBE SOUTH

6. IBRAHIM MOHAMMD BOMAI YOBE SOUTH

Sanarwa: Nan bada dadewa ba, shafin Hausa.legit.ng zai sauya suna zuwa Hausa.legit.ng Hakika wannan babban ci gaba ne kuma muna fatan zaku cigaba da kasancewa tare da mu.

Latsa wannan domin samun sabuwar manhajar labarai ta Legit.ng Hausa a wayarku ta hannu: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.naij.hausa&hl=en

Ku biyo mu a shafukan mu na dandalin sada zumunta:

Facebook: https://facebook.com/naijcomhausa

Twitter: https://twitter.com/naijcomhausa

Idan kuna da wata shawara ko bukatar bamu labari, Tuntube mu a: labaranhausa@corp.legit.ng

Shin dagaske ne yan Nigeria sun gaji da shugaban kasa Buhari? | Legit.ng TV

Subscribe to watch new videos

Source: Hausa.legit.ng

Tags:
Mailfire view pixel