Ahmad Yusuf
10082 articles published since 01 Mar 2021
10082 articles published since 01 Mar 2021
Ana ci gaba da kace-nace tsakanin gwamnan jihar Ribas, Nyesom Wike da tsohon shugaban PDP da ya gabata, Uche Secondus kan zancen ɗan takarar shugaban kasa.
Yayin da ake cigaba da ayyana shiga takara, wasu jarumai a masana'antar Kannywood ba'a bar su a baya ba, sun bayyana burinsu na neman takara a mazaɓun su .
Tsohon shugaban majalisar dattawan Najeriya, Abubakar Bukola Saraki ya halarci wurin daura auren Hadiza Abdul'aziz Yari, diya ga tsohon gwamnan jihar Zamfara.
Shugaban ƙasa Muhammadu Buhari yace duk ƙoƙarin da yake yi domin ganin ya fita kunyar ƴan Najeriya, hakan bai wadatar ba. Shugaban ƙasar yace ba zai yi kewa ba
Wasu mutane da ake kyuatata zaton yan bindiga ne sun yi awon gaba da ɗalibai hudi na makaran Poly ta jihar Kogo yayin da suke hanyar komawa gida a jihar Ondo.
Tsohon shugaban jam'iyyar PDP na ƙasa yayi martani mai zafi kan gwamnan jihat Ribas, Nyesom Wike. Yace gwamnan yayi kaɗan ya ƙaƙabawa mutanen jihar ɗan takara
Tsohuwar shugabar matan jam'iyyar APC da ta sauka a baya-bayan nan, Hajiya Ahuwa Gumel tare da magoya bayanta sun sauya sheka zuwa jam'iyyar PDP a Jigawa .
Kakakin yaƙin neman zaɓen shugaban ƙasa na jam'iyyar PDP ya nuna damuwar sa kan halin ko in kula da su Wike suke nunawa game da yaƙin neman zaɓen shugaban ƙasa
Jam'iyyar PDP mai mulki a jihar Sokoto, ta tafka babban rashi inda wani babban ƙusa a jam'iyyar ya tsallaka zuwa jam'iyyar APC. Ya bayyana dalilan sauya sheƙar
Ahmad Yusuf
Samu kari