Gwamnatin Tarayya Ta Yi Wa Shugaban Wata Babbar Hukuma Ritayar Dole, Ta Bayar Da Dalilai

Gwamnatin Tarayya Ta Yi Wa Shugaban Wata Babbar Hukuma Ritayar Dole, Ta Bayar Da Dalilai

  • Gwamnatin tarayya ta umarci shugaban hukumar kula da shige da fice ta ƙasa da ya yi ritaya
  • Gwamnatin ta ɗauki wannan matakin ne biyo bayan ƙaratowar wa'adin ƙarshen wa'adin mulkin sa
  • An umarci shugaban, Isah Jere, da ya miƙa ragamar shugabancin hukumar ga babban jami'in hukumar da ke bi masa

Abuja - Gwamnatin tarayya ta umarci Kwantirola Janar na hukumar shige da fice ta ƙasar nan (NIS), Isah Jere, yayi ritaya.

Jaridar Daily Trust ta rahoto cewa sanarwar hakan na ƙunshe ne a wata takarda hukumar kula da harkokin Civil Defence, Correctional, Fire da Immigration, ta fitar ranar 17 ga watan Afirilun 2023, ta aikewa shugaban hukumar NIS.

FG ta Umarci Isah Jere ya yi ritaya
Shugaban hukumar NIS, Isah Jere Hoto: Daily Independent
Asali: UGC

A takardar an umurci shugaban hukumar da ya miƙa ragamar gudanarwar hukumar ga babban jami'i a hukumar.

Kara karanta wannan

Abu Ya Girma: Jam'iyyar APC Ta Dakatar da Ɗan Majalisar Tarayya Kan Babban Abu 1

Jaridar Punch tace umarnin na zuwa ne biyo bayan zargin da ake yi cewa shugaban hukumar ta NIS yana ƙoƙarin ganin an ƙara masa wa'adin mulkin sa.

LURA: Shin kana son bamu labari da tattaunawa da marubutanmu? Tuntubemu a info@corp.legit.ng

Isah Jere a watan Afirilun shekarar da ta gabata ne a ka ƙara masa wa'adin shekara 1 kafin ya yi ritaya.

Wasu daga cikin jami'an hukumar sun yi barazanar yin zanga-zanga idan gwamnatin tarayya ta ƙara tsawaita wa'adin sa a karo na biyu.

Wani bangare na takardar na cewa:

"Na rubuto wannan takardar domin janyo hankalin ka kan ƙarshen ƙarin wa'adin shekara 1 da shugaban ƙasa ya yi maka a cikin takarda mai lamba SH/COS/42/3/3/A128 ta ranar 22, ga watan Afirilun 2022, wanda wa'adin zai ƙare a ranar 24 ga watan Afirilun 2023."
"A dalilin hakan ana umartar ka da ka miƙa ragamar shugabancin hukumar ga babban mataimakin Kwantirola Janar na hukumar a ranar ko kafin ranar Litinin, 24 ga watan Afirilun 2023, kafin zuwan lokacin da shugaban ƙasa zai naɗa sabon shugaban hukumar."

Kara karanta wannan

Wata Sabuwar Rigima Ta Bullo a PDP Game da Babban Zaben 2023 a Jihohi 36 da Abuja

Idris Jere ya kama aiki a matsayin shugaban riƙo na hukumar kula da shige da fice ta ƙasa, a watan Satumban 2021, bayan tsohon shugaban hukumar Muhammad Babandede, ya yi ritaya.

Mummunan Hadarin Mota Ya Janyo Asarar Rai

A wani rahoton na daban kuma, kun ji yadda wani mummunan haɗarin mota ya janyo asarar rai, ya yin da wasu mutane da dama suka jikkata a jihar Legas.

Haɗarin dai ya auku ne bayan wasu motocin haya guda biyu sun yi taho mu gama da juna.

Asali: Legit.ng

Authors:
Sharif Lawal avatar

Sharif Lawal Sharif Lawal ma'aikacin jarida ne wanda ya samu gogewa a harkar aikin jarida. Ya yi digirinsa na farko a jami'ar Ahmadu Bello (ABU) da ke Zaria. Ya samu horo daga Reuters kan aikin jarida da tantance labarai. Za a iya tuntubarsa ta Sharif.lawal@corp.legit.ng