Ahmad Yusuf
7983 articles published since 01 Mar 2021
7983 articles published since 01 Mar 2021
Mataimakin shugaban majalisar dattawa, Sanata Barau I. Jibrin ya yi ikirarin cewa APC za ta karɓe Kano a babban zaɓe mai zuwa, ya faɗi haka ne a zauren majalisa.
Hedkwatar tsaron Najeriya watau DHQ ta musanta ikirarin majalisar dokokin jihar Neja cewa ƴan ta'adda sun kwace sansanin ɗaukar horon sojoji a Kontagora.
Sabon ministan harkokin jin kai, Nentawe Yilwatda, ya shaidawa majalisar dattawa cewa talakawa sun fi yawa a Arewacin Najeeiya, ya kamata a canza tsari.
Gwamna Abdullahi Sule na jihar Nasarawa ya ce babu dalilin da zai sa Arewa ta juyawa Shugaban Kasa, Bola Ahmed Tinubu baya, ya ve tsarin haraji ne suke kuka da shi.
Gwamnan jihar Abia, Alex Otti ya sallami shugaban jami'ar ABSU da ke garin Uturu tare da mataimakansa daga aiki, ya naɗa waɗanda za su maye gurbinsu.
Shugaban ƙasa, Bola Ahmed Tinubu ya tattauna da takwaransa shugaban ƙasar Amurka, Joe Biden, ta wayar tarho yau Talata, 29 ga watan Oktoba, 2024.
Shugaban rukunin kamfanonin Ɗangote Group, Alhaji Aliko Ɗangote ya bukaci NNPCL da ƴan kasuwa su daina shigo da mai daga ƙasashen ketare, su dawo gida.
Maharan da suka yi garkuwa da limamin coci a jihar Edo sun tuntuɓi ƴan uwansa sun bukaci lale masu kudi fansa Naira Miliyan 200 kafin da su sake shi.
Cocin RCCG ta bayyana dakatar da wasu fastoci biyu bayan zarge-zargen luwadi sun yi yawa a kansu, ta sa a gudanar da bincike mai zurfi nan da makonni biyu.
Ahmad Yusuf
Samu kari