Rikicin NNPP: Abba Ya Ɗauki Zafi, Ya Yi Magana kan Daina Ɗaga Kiran Kwankwaso

Rikicin NNPP: Abba Ya Ɗauki Zafi, Ya Yi Magana kan Daina Ɗaga Kiran Kwankwaso

  • A karshe Gwamna Abba Kabir Yusuf ya bayyana gaskiya kan zargin da ake yi cewa ya fara samun matsala Rabiu Kwankwaso
  • Gwamna Abba ya ce jita-jitar da ake yaɗawa cewa ya daina ɗaga kiran Kwankwaso ƙarya ne domin ba zai ci amanarsa ba
  • Abba Gida Gida ya kuma ɗauki zafi kan ƴan jarida inda aka ji yana cewa ba don yana ganin girmansu da kotu za ta raba su

Legit.ng Hausa ta bude tasha a manhajar Whatsapp. Kasance tare da mu don samun rahotanni da dumi-dumi!

Ahmad Yusuf, kwararren edita ne a Legit Hausa da ya shafe tsawon shekaru yana kawo muku rahotannin siyasa, nishadi da al'amuran yau da kullum

Kano - Gwamnan jihar Kano, Abba Kabir Yusuf ya musanta zargin cewa alaƙarsa da ubangidansa, Rabiu Musa Kwankwaso ta yi tsami har ya daina ɗaga wayarsa.

Gwamna Abba ya ce ba don yana ganin girman ƴan jarida ba da sai ya maka wanda ya yi wannan rubutun a kotu.

Kara karanta wannan

"Tsaya da ƙafarka": Gwamna Abba ya fusata, ya yi maganar 'cin amanar' Kwankwaso

Kwankwaso tare da Abba.
Gwamna Abba Kabir ya musanta zargin da ake cewa alaƙarsa da Kwankwaso ta yi tsami Hoto: Sanusi Bature D-Tofa
Asali: Facebook

Abba ya faɗi haka ne a wata hira da ƴan jarida kan jita-jitar kuma mai magana da yawunsa, Sanusi Bature ya wallafa bidiyon a shafinsa na Facebook.

LURA: Shin kana son bamu labari da tattaunawa da marubutanmu? Tuntubemu a info@corp.legit.ng

Gwamna Abba ya musanta ƙin ɗaga kiran Kwankwaso

Wannan na zuwa ne yayin da ake yaɗa rahoton cewa alaƙar Abba da Kwankwaso ta yi tsami, har wasu na cewa ya daina ɗaga wayar jagoran jam'iyyar NNPP

Da yake martani gwamnan ya ce raɗe-raɗin da wasu masu neman tayar da fitina suke yaɗawa cewa Kwankwaso ya kira shi sau sama da 30 amma bai ɗaga ba ƙarya ne.

Abba Kabir ya ce kujerar gwamnan da yake kai Allah ne ya ba shi amma Kwankwaso ne sila, yana mai karawa da cewa ba a san kanawa da butulci ba.

"So ake yi na ci amanarsa" Gwamna Abba

Kara karanta wannan

Gwamna Abba ya aika sako ga Tinubu bayan ya karbi yaran da aka tsare

"Abu kamar wasa ƙaramar magana ta zama babba. Wannan kujerar ta gwamna ya kamata jama'a su sani kanawa fa ba a sanmu da cin amana ba, Allah ne ya ba ni amma wannan mutumin (Kwankwaso) shi ne sila."
"So ake silar da Allah ya nufa na zama, shi zan shiga in ci wa mutunci? Har ana cewa wai ya kira ni sau 30 da kaza ban ɗauka ba, shin a ina suka samu wannan?"
"Kuma ni ba don ina girmama ƴan jarida ba kuma ina mu'amala da su wallahil Azeem sai na kai wanda ya yi wannan rubutun kotu, amma ni da mai girma jagora mun san ƙarya ne."

- Abba Kabir Yusuf.

A karshe gwamnan ya yi kira ga masoyansa a lungu da saƙo na ƙasar nan cewa ka da ya ƙaea jin maganar 'Abba tsaya da ƙafarka'.

Majalisar Kano ta musanta zancen baraka

A wani rahoton, an ji cewa shugaban masu rinjaye a majalisar dokokin jihar Kano, ya yi bayani kan zargin rabuwar kai a tsakanin yan NNPP.

Kara karanta wannan

"Cin mutunci ce": Jagora a PDP ya soki tsare yara saboda zanga zanga

Hon. Lawan Hussaini ya bayyana cewa har yanzu babu wata ɓaraka a tsakanin yan majalisun NNPP a majalisar dokokin jihar Kano.

Muhammad Malumfashi, babban edita a sashen Hausa na Legit ya duba labarin.

Asali: Legit.ng

Authors:
Ahmad Yusuf avatar

Ahmad Yusuf (Hausa editor) Ahmad Yusuf ma'aikacin jaridar Legit.ng sashin Hausa ya fara aiki a 2021, ya kware wajen kawo labarai da rahotanni da suka shafi siyasa da al'amuran yau da kullum. Matashin ɗan jaridar ya koyi Lissafi a digirinsa na farko a Jami'ar Kimiyya da Fasaha da ke Wudil, Kano (KUST) ya kuma samu shaidar kwarewa a fannin aikin jaridar zamani daga Reuters a 2022. Kafin fara aiki da Legit Ahmad ya yi aiki da jaridu da dama na turanci da Hausa tun 2012. Mail: ahmad.yusuf@corp.legit.ng 07032379262