'Yan Bindiga Sun Hallaka 'Yan Banga a Wani Harin Kwanton Bauna

'Yan Bindiga Sun Hallaka 'Yan Banga a Wani Harin Kwanton Bauna

  • Ƴan bindiga sun kai harin kwanton ɓauna kan jami'an tsaro na ƴan banga a ƙaramar hukumar Mariga ta jihar Neja
  • Tsagerun sun hallaka ƴan banga mutum bakwai bayan an kwashi lokaci ana musayar wuta a tsakanin ɓangarorin guda biyu
  • Kakakin rundunar ƴan sandan jihar ya tabbatar da aukuwar harin da aka kai kan ƴan banga masu raka manoma ɗauko amfanin gona

Legit.ng Hausa ta bude tasha a manhajar Whatsapp. Kasance tare da mu don samun rahotanni da dumi-dumi!

Editan Legit Hausa Sharif Lawal yana da ƙwarewar shekaru wajen kawo rahotannin siyasa, al'amuran yau da kullum, tsegumi da nishaɗi

Jihar Neja - Wasu ƴan bindiga sun kashe ƴan banga bakwai a ƙaramar hukumar Mariga ta jihar Neja.

Ƴan bindigan sun kashe ƴan bangan ne waɗanda ke raka manoma kai amfanin gona a Makogi/Ungwan Elbi da ke ƙaramar hukumar Mariga ta jihar Neja.

'Yan bindiga sun kashe 'yan banga a Neja
'Yan bindiga sun hallaka 'yan banga a Neja Hoto: Legit.ng
Asali: Original

Ƴan bindiga sun kai wa ƴan banga hari

Jaridar Leadership ta rahoto cewa ƴan bangan sun raka buhunan masara sama da 50 da aka girbe a garin Wamba zuwa Bangi hedkwatar ƙaramar hukumar, inda ƴan bindigan suka yi musu kwanton ɓauna.

Kara karanta wannan

'Yan bindiga sun hallaka manoma 7, sun ƙona buhunan masara 50 a jihar Neja

LURA: Shin kana son bamu labari da tattaunawa da marubutanmu? Tuntubemu a info@corp.legit.ng

Ƴan bangan sun yi musayar wuta da ƴan bindigan, suka jikkata da dama daga cikinsu.

Duk da haka, ƴan bindigan sun kashe mutum bakwai daga cikin ƴan banga.

Wani magidanci mai suna Salihu Wamba ya bayyana cewa babu wani abu da ya samu manoman, domin sun isa ƙauyen ne kafin ƴan bindigan su yi wa ƴan bangan kwanton ɓauna a hanyarsu ta dawowa.

Ƴan sanda sun yi magana kan harin

Jaridar Premium Times ta ce jami’in hulda da jama’a na rundunar ƴan sandan jihar, Wasiu Abiodun, ya ce waɗanda aka kashe ba manoma ba ne, ƴan banga ne.

"Ƴan bindiga sun yi wa ƴan banga daga Wamba kwanton ɓauna a tsakanin Makogi/Ungwan Elbi. Abin takaici sun hallaka mutum bakwai daga cikinsu."

- Wasiu Abiodun

Miyagun yan bindiga sun hallaka lauya

A wani labarin kuma, kun ji cewa wasu ƴan bindiga sun harbe wani matashin lauya, Barista Mike Ofikwu a garin Otukpo na jihar Benue.

Kara karanta wannan

Yan bindiga sun sace ƴan uwan ɗan jarida ana tsaka da jimamin rasuwar mahaifiyarsa

Mazauna garin sun bayyana cewa ƴan bindiga sun harbe lauyan wanda ɗan fafutukar kare haƙƙin ɗan Adam ne da daddare a kusa da gidansa da ke kan titin Otukpa a Otukpo.

Muhammad Malumfashi, babban edita a sashen Hausa na Legit ya duba labarin.

Asali: Legit.ng

Authors:
Sharif Lawal avatar

Sharif Lawal Sharif Lawal ma'aikacin jarida ne wanda ya samu gogewa a harkar aikin jarida. Ya yi digirinsa na farko a jami'ar Ahmadu Bello (ABU) da ke Zaria. Ya samu horo daga Reuters kan aikin jarida da tantance labarai. Za a iya tuntubarsa ta Sharif.lawal@corp.legit.ng