"Za Ku Sha Zagi," Abin da Bola Tinubu Ya Faɗawa Sababbin Ministoci bayan Rantsar da Su

"Za Ku Sha Zagi," Abin da Bola Tinubu Ya Faɗawa Sababbin Ministoci bayan Rantsar da Su

  • Shugaba Bola Ahmed Tinubu ya rantsar da sababbin ministoci guda bakwai, ya faɗa masu cewa su shirye jin zagi da cin mutunci
  • Shugaban ƙasar ya roki sbababbin minsitocin su maida hankali kan ayyukan da aka ɗora masu na ceto ƙasar nan
  • Wannan na zuwa ne bayan sababbin mistocin sun karɓi rantsuwar kama aiki a fadar shugaban ƙada da ke Abuja ranar Litinin, 4 ga Nuwamba

Legit.ng Hausa ta bude tasha a manhajar Whatsapp. Kasance tare da mu don samun rahotanni da dumi-dumi!

Ahmad Yusuf, kwararren edita ne a Legit Hausa da ya shafe tsawon shekaru yana kawo muku rahotannin siyasa, nishadi da al'amuran yau da kullum

State House, Abuja - Shugaban ƙasa Bola Ahmed Tinubu ya faɗawa sababbin ministoci bakwai cewa su dhirya shan shagi da hantara saboda sun shiga gwamnati.

Tinubu ya faɗi haka ne a wurin bikin rantsar da ministocin a fadar shugaban ƙasa da ke Abuja ranar Litinin, 4 ga watan Nuwamba, 2024.

Kara karanta wannan

Gwamnatin Tinubu ta yi magana kan yiwuwar dawo da tallafin man fetur a Najeriya

Tinubu tare da ministoci.
Shugaba Tinubu ya buƙaci sababbin ministoci su jajirce wajen sauke nauyin da ya rataya a kansu Hoto: @KashimSM
Asali: Twitter

Me zai sa a zagin sabbabin ministocin?

Premium Times ta ruwaito Tinubu na shaidawa ministocin cewa su kwana da shirin jin zagi daga wasu ƴan Najeriya saboda sun shiga gwamnatinsa.

LURA: Shin kana son bamu labari da tattaunawa da marubutanmu? Tuntubemu a info@corp.legit.ng

"A yanzu kun shigo cikin waɗanda ake yawan zagi da suka, amma ka da ku damu kanku, ku jajirce wajen aikinku kawai."

Shugaban ƙasar ya ce ministocin sun shigo gwamnatinsa a daidai lokacin da Najeriya ke fuskantar kalubalen tattalin arziki da sauran matsaloli kamar rashin tsaro.

Tinubu ya taya su murnar fara aiki

"Ina kara taya sababbin minsitocin da aka rantsarmurɓa, ina taya ku murna da kuma gode maku bisa yadda kuka amince za ku yiwa ƙasa hidima.
"Ba abu ne mai sauƙi ba samunw aɗanda za su sadaukar da kansu, su ba da lokacinsu domin yi wa kasa hidima duk da ana cikin ƙalubale.

- Bola Tinubu.

Kara karanta wannan

Shugaba Tinubu ya yi sababbin naɗe naɗe a hukumar INEC ta ƙasa, an samu bayani

Waɗanda suka karbi ransuwar kama aiki sum hada da Nentawe Yilwatda, Muhammadu Dingyadi, Bianca Odumegu-Ojukwu, Jumoke Oduwole, Idi Maiha, Yusuf ata da Suwaiba Ahmad.

A wani rahoton, kun ji cewa Bola Ahmed Tinubu ya yi sababbin naɗe-naɗe a hukumar zaɓe mai zaman kanta ta ƙasa watau INEC..

Bola Tinubu ya naɗa Abdulrazak Yusuf Tukur a matsayin kwamishinan INEC mai kula da shiyyar Arewa maso Yammacin Najeriya da kwamishinan zaɓe a Ogun.

Asali: Legit.ng

Authors:
Ahmad Yusuf avatar

Ahmad Yusuf (Hausa editor) Ahmad Yusuf ma'aikacin jaridar Legit.ng sashin Hausa ya fara aiki a 2021, ya kware wajen kawo labarai da rahotanni da suka shafi siyasa da al'amuran yau da kullum. Matashin ɗan jaridar ya koyi Lissafi a digirinsa na farko a Jami'ar Kimiyya da Fasaha da ke Wudil, Kano (KUST) ya kuma samu shaidar kwarewa a fannin aikin jaridar zamani daga Reuters a 2022. Kafin fara aiki da Legit Ahmad ya yi aiki da jaridu da dama na turanci da Hausa tun 2012. Mail: ahmad.yusuf@corp.legit.ng 07032379262