'Yan Kasuwa Sun Fadi Dalilin Kasa Fara Jigilar Fetur daga Matatar Dangote

'Yan Kasuwa Sun Fadi Dalilin Kasa Fara Jigilar Fetur daga Matatar Dangote

  • Ƙungiyar dillalan man fetur ta IPMAN ta yi ƙarin haske kan dalilin kasa fara ɗauko fetur daga matatar Dangote da ke Legas
  • IPMAN ta hannun kakakinta ta bayyana cewa har yanzu suna kan tattaunawa ne da matatar Dangote kan yadda tsarin zai kasance
  • Ta bayyana cewa har yanzu ƴan kasuwa ba su fara samun fetur ba daga matatar Dangote amma an kusa kammala tattaunawa

Legit.ng Hausa ta bude tasha a manhajar Whatsapp. Kasance tare da mu don samun rahotanni da dumi-dumi!

Editan Legit Hausa Sharif Lawal yana da ƙwarewar shekaru wajen kawo rahotannin siyasa, al'amuran yau da kullum, tsegumi da nishaɗi

Jihar Legas - Ƙungiyar dillalan man fetur ta IPMAN, ta yi magana kan dalilin kasa fara jigilar fetur daga matatar Dangote.

Ƙungiyar IPMAN ta bayyana cewa har yanzu suna kan tattaunawa da matatar Dangote kan sharuɗan fara jigilar man.

IPMAN ta magantu kan dauko fetur a matatar Dangote
IPMAN ta ce suna kan tattaunawa da matatar Dangote Hoto: Bloomberg
Asali: Getty Images

Jami'in hulɗa da jama’a na ƙungiyar IPMAN, Cif Chinedu Ukadike, ya shaidawa jaridar Vanguard halin da ake ciki.

Kara karanta wannan

Yan bindiga sun ƙwace sansanin ɗaukar horon sojojin Najeriya? DHQ ta faɗi gaskiya

LURA: Shin kana son bamu labari da tattaunawa da marubutanmu? Tuntubemu a info@corp.legit.ng

Kakakin yake cewa har yanzu ƴan kasuwa ba su fara ɗauko fetur kai tsaye daga matatar Dangote ba.

Dalilin kasa jigilar fetur daga matatar Dangote

Ya ƙara da cewa a halin yanzu suna ci gaba da tatttaunawa da matatar kan yadda tsarin zai kasance.

"Har yanzu ba mu fara samun fetur daga matatar Dangote ba, amma ana kan hanyar yin hakan. Zan sanar da ku da zarar an kammala komai."
"Har yanzu ba a fara ba ƴan kasuwa fetur ba. Ina tunanin Dangote yana amfani da wani salon kasuwanci ne amma muna ci gaba da tattaunawa."

- Cif Chinedu Ukadike

Dangote ya yi kira ga NNPCL da ƴan kasuwa

Kalaman nasa na zuwa ne bayan Dangote ya yi kira ga kamfanin NNPCL ƴan kasuwa da su daina shigo da fetur daga ƙasashen waje.

Kara karanta wannan

Fetur: 'Yan kasuwa sun maidawa Dangote amsa, sun fadi halin da kasuwa ke ciki

Dangote ya bayyana cewa matatarsa tana da fetur da zai wadaci ƙasar nan ba sai an shigo da shi daga waje ba.

Dangote ya ba gwamnati shawara

A wani labarin kuma, kun ji cewa Alhaji Aliko Dangote, ya ce akwai bukatar Najeriya ta daina jinginar da danyen mai domin tabbatar da samuwar man ga matatun cikin gida.

Dangote ya nuna takaici kan yadda Najeriya ke amfani da danyen man da ko hakoshi ba a yi ba wajen karba da biyan basussuka.

Muhammad Malumfashi, babban edita a sashen Hausa na Legit ya duba labarin.

Asali: Legit.ng

Authors:
Sharif Lawal avatar

Sharif Lawal Sharif Lawal ma'aikacin jarida ne wanda ya samu gogewa a harkar aikin jarida. Ya yi digirinsa na farko a jami'ar Ahmadu Bello (ABU) da ke Zaria. Ya samu horo daga Reuters kan aikin jarida da tantance labarai. Za a iya tuntubarsa ta Sharif.lawal@corp.legit.ng