Bosun Jeje Tsohon Kwamishinan Gidaje Na Jihar Legas Ya Riga Mu Gidan Gaskiya

Bosun Jeje Tsohon Kwamishinan Gidaje Na Jihar Legas Ya Riga Mu Gidan Gaskiya

  • Bosun Jeje, tsohon kwamishinan gidaje na jihar Legas ya riga mu gidan gaskiya, kamar yadda babban yayansa, Fasto Adekunle Jeje ya tabbatar
  • Jeje ya riƙe muƙamin kwamishinan gidaje a ƙarƙashin gwamnatin tsohon gwamna Babatunde Raji Fashola
  • Sanata Gbenga Ashafa, tsohon sanatan Legas ta Gabas ya nuna kaɗuwarsa tare aike wa da saƙon ta'aziyyarsa kan rasuwar Jeje

Jihar Legas - Bosun Jeje, tsohon kwamishinan gidaje na jihar Legas, ya yi bankwana da duniya.

Babban yayan kwamishinan, fasto Adekunle Jeje, shi ne ya sanar da rasuwarsa a shafinsa na Facebook a ranar Asabar, 2 ga watan Satumban 2023.

Tsohon kwamishina a jihar Legas ya rasu
Bosun Jeje (na tsakiya) ya riga mu gidan gaskiya Hoto: Aremo Omoba Adebisi
Asali: Facebook
"Allah ya yi maka rahama ƙanina Moshood Olatunbosun Adedeji Jeje wanda aka fi sani da BOJECO, Mr PARKERS ya rasu a ranar Asabar, 2 ga watan Satumban 2023. An yi jana'izarsa kamar yadda addinin musulunci ya tanada." A cewar sanarwar.

Kara karanta wannan

Shugaban APC Na Ƙasa Ya Ɓullo da Sabon Tsari, Zai Gina Abu 1 a Kowace Gunduma a Najeriya

Legit.ng ta tattaro cewa Bosun Jeje ya riƙe muƙamin kwamishinan gidaje a lokacin gwamnatin tsohon gwamnan jihar Legas Babatunde Raji Fashola.

Shin kana da labarin da ka/ki ke son an wallafa ma ka/ki? Ka tuntubemu a info@corp.legit.ng!

Sanata Gbenga Ashafa ya yi ta'aziyyar Bosun Jeje

A halin da ake ciki, Sanata Gbenga Ashafa, tsohon sanatan Legas ta Gabas ya yi ta'aziyyar rasuwar Jeje, wacce ya bayyana a matsayin mai matuƙar kaɗuwa.

Sanatan a cikin wata sanarwa a shafinsa na Facebook ya rubuta cewa:

"Cikin kaɗuwa da baƙin ciki na rubuta domin aike wa da saƙon ta'aziyya ga dukkanin iyalan Jeje da shugabanni/mambobi na jam'iyyar All Progressives Congress (APC) a jihar Legas, musamman na mazaɓar sanatan Legas ta Gabas, bisa rasuwar Hon. Bosun Jeje da safiyar ranar Asabar, 2 ga watan Satumban 2023."

Ya bayyana marigayin a matsayin ɗan uwa, aboki, mutumin kirki, lauya, ma'aikacin banki, mai taimako, ɗan kasuwa kuma ɗan siyasa wanda ya sadaukar da rayuwarsa wajen hidimtawa al'umma.

Kara karanta wannan

Muje Zuwa: Shehu Sani Ya Bayyana Jam'iyyar Da Za Ta Ci Ribar Rikicin Siyasar Da Ke Tsakanin Gwamnan PDP Da Mataimakinsa

Matar Tsohon Sanata Ta Rasu

A wani labarin kuma, kun ji cewa tsohon sanatan Edo ta Arewa, Francis Alimikhena, ya yi babban rashi a rayuwarsa bayan matarsa ta riga mu gidan gaskiya.

Monica Francis Alimikhena ta yi bankwana da duniya ne a ranar Alhamis, 31 ga watan Agustan 2023.

Asali: Legit.ng

Authors:
Sharif Lawal avatar

Sharif Lawal Sharif Lawal ma'aikacin jarida ne wanda ya samu gogewa a harkar aikin jarida. Ya yi digirinsa na farko a jami'ar Ahmadu Bello (ABU) da ke Zaria. Ya samu horo daga Reuters kan aikin jarida da tantance labarai. Za a iya tuntubarsa ta Sharif.lawal@corp.legit.ng