Ogun
Wani ƙasurgumin ɗan fashi mai suna Owonikoko da jami'an 'yan sandan jihar Ogun suka kama, ya bayyana yadda wani sifetan 'yan sanda ke kawo musu bindigun da.
Jami'an hukumar kwastam a jihar Ogun, sun yi nasarar kama buhunan shinkafa 'yar ƙasar waje da aka ɓoye harsasan bindiga da yawansu ya kai 1,245. Hukumar ta.
Tsohon shugaban ƙasa Olusegun Obasanjo ya yi muhimmin kira ga kiristoci da su shiga a dama da su cikin harkokin siyasa domin tsaftace harkar zaɓe a ƙasar nan.
Wani daga cikin mutane 3 da rundunar 'yan sandan jihar Ogun ta cafke, ya gantsarawa ɗaya daga cikin jami'an cizo a ɗan yatsansa. 'Yan sandan na zargin mutanen.
Kotun da ke zamanta a jihar Ogun ta daure ya da kanwa, Gbenga da Funmilayo Elegbede kan zargin satar man goge baki bayan sun fasa shago da satar wasu kaya.
Sanata Solomon Adeola ya nuna godiyarsa bisa saƙonnin ta'aziyyar da ya samu kan rasuwar hadiminsa da ƴan bindiga suka halaka sannan ya sha alwashin gamo su.
Jam'iyyar New Nigeria Peoples Party (NNPP) ta dakatar da sakatarenta na ƙasa, Oladipupo Olayokun, daga kan muƙaminsa bisa wasu tuhume-tuhume da take yi masa.
Hukumar yan sandan farin kaya (DSS) ta gayyaci sakataren gwamnatin jihar Osun kuma ta tasa shi da tambayoyin tsawon awanni kan wasu zarge-zarge da ake masa.
Wani basarake ya rasa ransa bayan wata babbar mota ta murkushe shi har lahira a Sango Ota da ke jihar Ogun, Oban ya rasa ransa yayin saukowa daga adaidaita sahu
Ogun
Samu kari