Gwamna Zulum Ya Ba 'Yan Najeriya Muhimmiyar Shawara Ana Shirin Fara Zanga Zanga

Gwamna Zulum Ya Ba 'Yan Najeriya Muhimmiyar Shawara Ana Shirin Fara Zanga Zanga

  • Gwamnan jihar Borno, Farfesa Umara Zulum, ya yi kira ga al'ummar jihar da ƴan Najeriya da ka da su yi zanga-zanga
  • Gwamnan ya bayyana cewa zanga-zanga ba za ta haifar da wani ɗa mai ido face kawo wahala ga ƴan Najeriya
  • Kalaman gwamnan na zuwa ne yayin da ake shirin fara yin zanga-zanga a faɗin ƙasar nan a wata mai zuwa kan tsadar rayuwar da ake ciki

Legit.ng Hausa ta bude tasha a manhajar Whatsapp. Kasance tare da mu don samun rahotanni da dumi-dumi!

Editan Legit Hausa Sharif Lawal yana da ƙwarewar shekaru wajen kawo rahotannin siyasa, al'amuran yau da kullum, tsegumi da nishaɗi

Jihar Borno - Gwamnan jihar Borno, Babagana Umara Zulum ya ba al'ummar Borno da ƴan Najeriya baki ɗaya shawara kan zanga-zangar da ake shirin yi.

Gwamnan na Borno ya buƙace su da su guji shiga zanga-zangar da ake shirin yi a faɗin ƙasar nan a wata mai zuwa.

Kara karanta wannan

An kama ɗan Gwamna Zulum da zargin hallaka wani a gidan Gala a Indiya? Gaskiya ta fito

Zulum ya yi magana kan zanga-zanga
Gwamna Zulum ya bukaci 'yan Najeriya kada su yi zanga-zanga Hoto: @govborno
Asali: Facebook

Gwamna Zulum ya yi wannan roƙon ne yayin wani taron masu ruwa da tsaki a gidan gwamnatin jihar dake Maiduguri a ranar Laraba, cewar rahoton jaridar Daily Trust.

LURA: Shin kana son bamu labari da tattaunawa da marubutanmu? Tuntubemu a info@corp.legit.ng

Wace shawara Gwamna Zulum ya ba da?

Ya ci gaba da cewa kamata ya yi jama'a su yi tattaunawa mai ma’ana domin zanga-zangar na iya haifar da tarzoma da ɓarna a ƙasa, rahoton Pulse.ng ya tabbatar.

Ya yi nuni da cewa jihar ta sha fama da matsalar tsaro fiye da shekara 13, inda ya ƙara da cewa zanga-zangar ba za ta kasance hanya mafi inganci domin samun ɗorewar zaman lafiya a jihar ba.

"Duk wani karya doka da oda da za a yi zai zama mummunan abu a gare mu. Ina roƙon jama'a ba na jihar Borno kaɗai ba, amma duka ƴan Najeriya da su guji yin zanga-zanga wacce za ta kawo wahala ga ƴan Najeriya."

Kara karanta wannan

Sukar Shugaba Tinubu ta jawo sanatan Arewa na fuskantar barazana a zaben 2027

"Mu shiga tattaunawa mai ma'ana, gwamnatin tarayya da na jihohi na bakin ƙoƙarinsu domin tabbatar da cewa an samu sauƙin halin matsin da ake ciki a yanzu."
"Gwamnatin jihar Borno da al’ummar jihar sun shafe shekara 13 suna fama da tashe-tashen hankula amma a hankali zaman lafiya ya dawo jihar Borno kuma akwai bukatar mu wanzar da hakan."

- Babagana Umara Zulum

Karanta wasu labaran kan zanga-zanga

Sheikh Gumi ya lissafo sharuɗan zanga-zanga

A wani labarin kuma, kun ji cewa fitaccen malamin addinin Musuluncin ya ce lallai akwai bukatar al'ummar Najeriya su yi taka tsan-tsan yayin da suka shirya gudanar da zanga-zangar.

Sheikh Ahmad Abubakar Mahmud Gumi ya ce matasa su gudanar da zanga-zanga amma idan sun cika sharudda shida.

Muhammad Malumfashi, babban edita a sashen Hausa na Legit ya duba labarin.

Asali: Legit.ng

Authors:
Sharif Lawal avatar

Sharif Lawal Sharif Lawal ma'aikacin jarida ne wanda ya samu gogewa a harkar aikin jarida. Ya yi digirinsa na farko a jami'ar Ahmadu Bello (ABU) da ke Zaria. Ya samu horo daga Reuters kan aikin jarida da tantance labarai. Za a iya tuntubarsa ta Sharif.lawal@corp.legit.ng