Illoli 6 na lemun tsami ga lafiyar ɗan Adam

Illoli 6 na lemun tsami ga lafiyar ɗan Adam

Duk da irin amfani na lemun tsamiya ga lafiyar ɗan Adam, yana kuma tattare da illoli daban-daban da ka iya ta'azzarar masu yawaitar amfani da shi.

Babban jigon sunadari da lemun tsami ya kunsa shine sunadarin Vitamin C, wanda idan ya kai wani munzali a jikin mutum ya kan gadar da barazana ga lafiyar sa a madadin ingantuwar ta.

Lemun tsami
Lemun tsami

A sakamakon haka ne, a wani littafi Fruits of Warm Climates wallafar Julia Morton, da kuma mujallai daban-daban na kiwon lafiya suka bayyana cewa, yawan amfani da lemun tsami ya kan haifar da cututtuka da suka haɗar da:

1. Ciwon haƙori.

2. Ciwon kai na ɓari ɗaya kuma mai tsanani.

3. Tsotse ruwan jiki da kuma sanya yawan fitsari.

KARANTA KUMA: Kuɗin shiga: Hukumar kastam reshen Apapa ta samar da N31bn cikin wata guda

4. Ciwon ciki, ƙwarnafi da tashin zuciya.

5. Zafin zuciya da cutar ulcer.

6. Sanya ƙurarraji a cikin baki.

Jaridar Legit.ng ta kuma ruwaito cewa, a makon da ya gabata ne hukumar kastam ta wani reshe a jihar Legas, ta samar da kuɗin shiga na kimanin naira biliyan 31 cikin wata ɗaya kacal.

Latsa wannan domin samun sabuwar manhajar labarai ta Legit.ng Hausa a wayar ku ta hannu: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.naij.hausa&hl=en

Domin shawara ko buƙatar bamu labari, tuntuɓe mu a: labaranhausa@corp.legit.ng

Ku duba shafukanmu na dandalin sada zumunta a:

https://facebook.com/naijcomhausa

https://twitter.com/naijcomhausa

Asali: Legit.ng

Authors:
Mudathir Ishaq avatar

Mudathir Ishaq Mudathir Ishaq is the head of the Hausa desk at Legit.ng. He studied Industrial Chemistry as first degree at the University of Abuja, Journalism (CSR Specialization) with the Michigan State University and runs MSc Industrial Chemistry from the Nasarawa State University, Keffi. With more than a decade experience in news reporting and content editing, he has interviewed influential personalities. He can be reached on: mudathir.ishaq@corp.legit.ng