Cikakken sunayen yan takarar PDP a Zamfara da suka lashe zabe bayan faduwar APC

Cikakken sunayen yan takarar PDP a Zamfara da suka lashe zabe bayan faduwar APC

Kafin ranar Juma’a, 24 ga watan Mayu ana yiwa dukkabin yan takarar jam’iyyar Peoples Democratic Party (PDP) a zaben 2019 a jihar Zamfara kallon wadanda suka sha kaye a zabe, sai dai hakan ya sauya a yanzu bayan hukuncin kotun koli da ta soke kuri’un yan takarar jam’iyyar All Progressives Congress (APC) gaba daya.

Kotun koli ta kaddamar da cewa APC a Zamfara bata da yan takara a zaben 2019, don haka ba za ta iya ikirarin lashe zaben ba.

Majalisar alkalai biyar, karkashin jagorancin Ibrahim Muhammad, mukaddashin shigaban alkalan Najeriya, ya zartar da cewa a kaddamar da wadanda suka zo na biyu a zaben a matsayin wadanda suka lashe zaben idan har sun cike sharudan kundin tsarin mulki.

Cikakken sunayen yan takarar PDP a Zamfara da suka lashe zabe bayan faduwar APC

Cikakken sunayen yan takarar PDP a Zamfara da suka lashe zabe bayan faduwar APC
Source: Twitter

Hukuncin ya yi aiki me akan PDP wacce ta zo ya biyu a zaben.

KU KARANTA KUMA: Yadda rikicin jam'iyyar APC ya samo asali a jihar Zamfara

Ga cikakken jerin sunayen yan takarar jam’iyyar PDP a Zamfara wadanda suka yi takara a zaben:

Gwamna

Bello Matawalle

Mataimakin Gwamna

Mahdi Gusau

Majalisar dattawa

Ya’u Sahabi, Zamfara north

Mohammed Hassan, Zamfara central

Lawani Hassan, Zamfara West

Majalisar wakilai na tarayya

Umar Dan-Galadima – Kaura-Namoda/Birnin Magaji federal constituency

Bello Hassan Shinkafi – Shinkafi/Zurmi federal constituency

Kabiru Amadu – Gusau/Tsafe federal constituency

Shehu Ahmed – Bungudu/Maru federal constituency

Kabiru Yahaya – Anka/Talata Mafara federal constituency

Ahmed Bakura – Bakura/Maradun federal constituency

Sulaiman Gum – Gummi/Bukkuyum federal constituency

Majalisar dokokin jiha

Zaharadeen M. Sada – Kaura Namoda north constituency

Kaura Namoda – south constituency

Nura Daihiru – Birnin Magaji constituency

Salihu Zurmi – Zurmi east constituency

Nasiru Muazu Zurmi west constituency

Muhammad G. Ahmad – Shinkafi constituency

Musa Bawa Musa – Tsafe east constituency

Aliyu Namaigora – Tsafe west constituency

Ibrahim Naidda – Gusau east constituency

Shafiu Dama – Gusau west constituency

Kabiru Magaji – Bungudu east constituency

Nasiru Bello Lawal – Bungudu west constituency

Yusuf Alhassan Muh – Maru north constituency

Saidu Umar – Maru south constituency

Yusuf Muhammad – Anka constituency

Shamudeen Hassan – Talata-Mafara north constituency

Aminu Yusuf Jangebe – Talata-Mafara south constituency

Tukur Jekada – Bakura constituency

Faruk Musa Dosara – Maradun I constituency

Nasiru Atiku – Maradun II constituency

Abdulnasir Ibrahim – Gummi I constituency

Mansur Mohammed – Gummi II constituency

Ibrahim Mohammed Naidda – Bukkuyum north constituency

Sani Dahiru – Bukkuyum south constituency

Idan kuna da wata shawara ko bukatar bamu labari, Tuntube mu a: labaranhausa@corp.legit.ng

Latsa wannan domin samun sabuwar manhajar labarai ta Legit.ng Hausa a wayar ku ta hannu: https://play.google.com/store/apps/details?id=com.naij.hausa&hl=en

Ku biyo mu a shafukanmu na dandalin sada zumunta:

Facebook: https://facebook.com/legitnghausa

Twitter: https://twitter.com/legitnghausa

Muhimmiyar sanarwa: Shafin NAIJ.com Hausa ya koma LEGIT.ng Hausa. Mun gode da kasancewa tare da mu.

Ga masu bukatar manhajar mu na Azumi a wannan wata mai albarka sai a bibiyi wannan shafi https://fb.gg/play/ramadan_ramadan

Source: Legit.ng

Tags:
Mailfire view pixel